Thông tin chung

 

LƯỢT NGƯỜI TRUY CẬP
12109644
Câu hỏi 3

Hỏi: Tôi có người anh trai, năm 1977 vượt biên trốn ra nước ngoài bị đắm tàu và đã chết (những người còn sống sót nói lại). Tôi phải làm thế nào để khai tử cho anh tôi ?.

Đáp: Bạn có thể yêu cầu Tòa án tuyên bố một người đã chết theo quy định tại Điều 335 Bộ luật Tố tụng dân sự. Khi có Quyết định tuyên bố một người là đã chết, bạn có thể khai tử cho người chết theo quy định hiện hành.

CÁC TIN BÀI KHÁC:
Hiển thị 3 kết quả.

Xem tin theo ngày

Ngày
thông báo
  TÒA ÁN NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH THÔNG BÁO VỀ VIỆC LỰA CHỌN TỔ CHỨC BÁN ĐẤU GIÁ TÀI SẢN ĐỐI VỚI CÔNG TY CỔ PHẦN VẬN TẢI DẦU KHÍ VIỆT NAM (FALCON)
  TÒA ÁN NHÂN DÂN QUẬN BÌNH THẠNH TP.HCM THÔNG BÁO VỀ VIỆC YÊU CẦU TUYÊN BỐ MỘT NGƯỜI MẤT TÍCH ĐỐI VỚI ÔNG NGUYỄN ANH DŨNG.
video clip

The player will show in this paragraph

  

Hình ảnh hoạt động