Thông tin chung

 

LƯỢT NGƯỜI TRUY CẬP
12109726
Câu hỏi 1

Tôi bị Tòa án nhân dân tỉnh xét xử và tuyên án phạt 3 năm tù, thời hạn tù tính từ ngày bắt chấp hành bản án. Trước khi xét xử tôi bị bắt buộc chữa bệnh 1 năm 2 tháng, thời gian chữa bệnh của tôi có được trừ vào thời gian chấp hành hình phạt tù không? Nếu được trừ thì tôi phải làm sao?

Theo quy định tại Điều 44 Bộ luật Hình sự năm 1999 thì “ Thời gian bắt buộc chữa bệnh được trừ vào thời hạn chấp hành hình phạt tù”. Bản án không tuyên trừ thời gian bắt buộc chữa bệnh vào thời hạn chấp hành hình phạt tù thì người bị kết án có quyền yêu cầu Tòa án đã ra bản án bổ sung phần này vào bản án.

CÁC TIN BÀI KHÁC:

Xem tin theo ngày

Ngày
thông báo
  TÒA ÁN NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH THÔNG BÁO VỀ VIỆC LỰA CHỌN TỔ CHỨC BÁN ĐẤU GIÁ TÀI SẢN ĐỐI VỚI CÔNG TY CỔ PHẦN VẬN TẢI DẦU KHÍ VIỆT NAM (FALCON)
  TÒA ÁN NHÂN DÂN QUẬN BÌNH THẠNH TP.HCM THÔNG BÁO VỀ VIỆC YÊU CẦU TUYÊN BỐ MỘT NGƯỜI MẤT TÍCH ĐỐI VỚI ÔNG NGUYỄN ANH DŨNG.
video clip

The player will show in this paragraph

  

Hình ảnh hoạt động